หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ห๊ะ! ไอติมแท่งละ 100 บาท  (อ่าน 61093 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 2 ก.ย. 12, 14:25 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด
 

แม็กนั่ม gold แท่งล่ะ 100 บาท ยังไม่เข้าไทย!!!

ภาพจากคุณ @mintjibi




noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Guest
vip
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 08:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อันละ 40 ยังไม่ได้กินเลย q*026q*075

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 08:23 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

กินบ้าอะไร 100.- q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 08:26 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ต้องคนมีเงินแล้วง้าวด้วย...ถึงจะกินด้าย.. q*070

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ระ้ย้า
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 08:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ขอรายละเอียดหน่อยสิ มันเคลือบเนยถั่วหรือว่าอะไรคะ?

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 08:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ถ้าเข้าไทยขายดีแน่นอน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
nirutlove
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 08:51 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ออกไทยไปเลยครับไอติมอันนี้
ผมกินถ้วยละ5บาท ไอติมบ้านนอก อร่อยกว่าเยอะ q*062q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 08:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แถมหญ้าด้วยปะวะ
แต่ถ้าเข้ามาขาย ก็จะซื้อกินอะนะ
เพราะชอบของแถม
q*073q*073q*073

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 09:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

หวานจะตาย


กินเข้าไปได้ไง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เซงพวกบ้าฝรั่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 09:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

555 บางคนทำงานทั้งวันยังกินคุณติมนี่ไม่ได้ สักแท่งเลย 555

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
คนต่างความคิด
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 09:35 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

จิงๆแล้วเราว่ามันเป็นความชอบส่วนตัวน่ะ จะว่าคนซื้อกินโง่ก็ไม่ได้น่ะ เค้าชอบและมีกำลังซื้อเค้าก็ซื้อ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Ro
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 09:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ส่วนประกอบคร่าวๆ

Vanilla ice cream, sea salted caramel sauce (7%) covered with milk chocolate (23%) and an outer golden coating (5%).

คือมันก็เป็นแมกนั่มปกตินั่นล่ะ แค่บวกการฉาบสีทองลงไปในไอติมเท่านั้นเอง

สำหรับคนเห่อแฟชั่นหรือกินเอาหรูผมว่าก็เป็นเหตุผลที่โอเคอยู่
แต่อย่ามาบอกว่ากินเพราะอร่อยเลย เพราะถ้าจะกินเอาอร่อย ซื้อแมกนั่มธรรมดาสองอันน่าจะดีกว่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Laila
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 09:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ลองกินแล้วไม่อร่อยเลยหวานมากกกก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แจม
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 09:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*070...เอามาขายดิ..เด๋วจะโง่กินให้ดู...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
bansuksakon@mail.com
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 10:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*031

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ผา
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 10:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เอาแท่งนึง จะผลัดกันกินทั้งบ้าน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
พอกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 10:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*072 ก็ว่ากันไปต่าง ๆ นา ๆ น่ะ ถ้าขายเมืองนอกก้ไม่แปลกหรอก
เพราะเมืองเค้าค่าเงินสูงกว่าบ้านเรา ขายที่บ้านเค้าอาจจะไม่เท่าไหร่
แต่ถ้ามาเทียบราคากับเมืองไทยมันก็แพงอยู่หรอก ทีไปกินพวกสเวนเซ่นต์
และอื่น ๆ สารพัดยี่ห้อกินทีก็เกือบร้อยหรือร้อยกว่าบาทนั่นแหละ..

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เฉยๆ แต่ไม่กิน
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 10:29 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ขอโทษครับ พวกคุณเคยกินไฮเก้นดาสมั้ย ก็แท่งละ 95 บาท เหมือนกัน ไปดูในตู้แช่ซุปเปอร์มาร์เก็ตกันเอง ไอติมแท่งละ 100 เนี่ย ธรรมดา อย่าตื่นเต้น

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 10:40 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

สงสัยจะเคลือบทองคำเข้าไปด้วย ถึงได้แพงขนาดนี้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
manitphuket
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 10:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แท่งละร้อยเป็นราคาที่เมืองนอกครับ...ที่เมืองนอกแท่งล่ะสองเหรียญครับ

ถ้ามาเมืองไทยก็จะเหลือสี่สิบบาทเท่าเดิมครับ ช่วงแรกที่แม็กนั่มออกโฆษณา

มามีคนบ่นว่าสี่สิบบาทเอาไปกินข้าวดีกว่า แต่ตอนนี้กินข้าวเสร็จแล้วต้องซื้อ

แม็กนั่มตบท้ายอีกแท่งครับ เพราะของเขาดีจริงๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
t123
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 11:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
ขอโทษครับ พวกคุณเคยกินไฮเก้นดาสมั้ย ก็แท่งละ 95 บาท เหมือนกัน ไปดูในตู้แช่ซุปเปอร์มาร์เก็ตกันเอง ไอติมแท่งละ 100 เนี่ย ธรรมดา อย่าตื่นเต้น
เหนดวยคับ..มีปัญญากินก้อกิน..ไม่สามารถกินได้ก้อดูเค้ากินไป..
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
พีระจิต
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 11:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เพราะ ไอติม แท่ง ละร้อยหรือเปล่า ที่ทำให้คนโจมตีเรื่อง สินค้าแพง ค่าครองชีพแพง ห้ามนำเข้าดีที่สุดหยุดของแพง...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 11:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ถ้าแท่งละ 100 บาท จริง

เขาไม่ได้บังคับให้ซื้อนี่ครับ


อยากกินก็ซื้อ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
jabe
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 11:33 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

คุณ ๆ ทั้งหลาย ที่โพสว่าแพง อย่าบอกนะว่าคุณ ๆ ไม่เคยเดินห้างสรรพสินค้า หรือซุปเปอร์สโตร์ คุณจะบอกว่าคุณไม่เคยเห็นที่แพงกว่านี้เหรอ ถ้าใช่คุณคงเดินเข้าแต่ 7-11 ^___^ แต่ฉันก็ไม่ชอบกินเหมือนกัน กัดแล้วแตกเลอะเทอะไปหมด เรนโบว์ดีกว่าสวดดดดยอดดดดแล้ว อิอิ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 11:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

กินไปเหอะ วอลล์แมกนั่มที่เยอรมัน แท่งละ 450 บาท เรากิน 40 บาท โชคดีแล้ว (แต่แท่งฝรั่งใหญ่กว่าแท่งของไทยนะ)
q*027

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 11:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ถูกต้อง ใครมีปัญญากินก็กิน ใครไม่มีปัญญากินก็ดูเค้ากิน
ที่คุณร้านไอครีมยีห้อดังๆๆ หลายร้านแพงกว่านี้พวกมรึ.งยังกิน ก้อนเดียวแปดสิบเก้าสิบ ยังเห็นแด..กกันได้ มันเป็นกลยุทธของคู้แข่ง ไอครีมวอล์ป่าวที่ออกมาโจมตี

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 11:47 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
บร๊ะเจ้า!! แท่งละ 100 บาท จริงๆ หรอ q*069
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
โอโน่
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 11:54 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*078 เราคนนึงที่ชอบกินแมคนั่ม ตั้งแต่มันยังไม่ฟิน เฟิน อะไรเนี่ย แต่ชอบกินเพราะเนื้อไอศครีม มากกว่า ดีกว่าไปกิน สเวน อันนั้นแพงเว่อร์กว่าเยอะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 12:01 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 
จิงๆแล้วเราว่ามันเป็นความชอบส่วนตัวน่ะ จะว่าคนซื้อกินโง่ก็ไม่ได้น่ะ เค้าชอบและมีกำลังซื้อเค้าก็ซื้อ

ใช่คะ เห็นด้วยคะ ทำไมต้องว่า ว่า มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้องโง่ด้วย อะคะ คนบางคนเขาชอบ มันอาจอร่อยถูกปากคนบางคน ถึงแพงเขาก็ซื้อทาน หรือไม่ถ้านึกอยากๆกินก็ซื้อทานบ้างแต่ไม่ทุกวันก็ได้นิคะ ไม่เข้าใจคะ ทำไมมีความคิดอย่างนี้ เคยได้ยินคนเคยพูดไหมคะ ว่า ของกินอะกินเข้าไปเถอะไม่หวงหรอก ถ้าอยากกินก็กิน ไม่เดือดร้อนใคร ถ้าเรากินหมดไม่เปลืองของไม่เสียดายเงินก็กินไป ไม่ว่า ดีกว่ากินทิ้งกินขว้าง เคยไหมคะ ของกินอะไม่หวงหรอก แต่ถ้าซื้อพวกกระเป๋า หรืออะไร ที่ไม่จำเป็นอย่างมากก็สมควรจะว่านะคะ ความคิดนี้สำหรับคนที่มีกำลังซื้อนะคะ ส่วนที่ไม่มีหรือมีไม่มากก็นานๆซื้อทานทีก็ได้นะคะ ทานเล่น ครั้ง สองครั้ง ก็คงไม่เป็นไร
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 12:01 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ต้องสวยและโง่เท่าน่านนนน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
kong999
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 12:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

สงสัยกินแล้วลอยได้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 12:15 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

เป็นทางเลือกครับ ไม่ซื้ออย่าว่าเค้าๆก็ต้องมีกลุ่มลูกค้าของเค้าอยู่แล้ว คนซื้อกินเค้าก็ใช่จะโง่ล่ะครับ ถ้ามีตังแล้วโง่ผมยอมโง่ครับเทียบยาเสพติดยังเม็ดละ 200-300 ยังมีคนซื้อเลย q*038

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไม่รุ
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 12:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อันละ45บาทยังเลี่ยนขนาดนี้ แล้วอันนี้มันจะเลี่ยนขนาดไหนวะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
2555
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 13:46 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

อย่างน้อยกว่าจะรู้ว่าอร่อยหรือไม่...หรือว่าแพงเกินไปหรือไม่....จะต้องซื้อกินกันคนละแท่งก่อนจริงไม๊.....แค่นี้ก็ฟันกำไรโขแล้วล่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 13:51 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ถ้าจะกิน แมกนั่ม เพิ่มอีกสัก 19 บาท ไปกิน Swensen ดีมั้ย หรือไม่ก็อย่าไปกิน ของฟุ่มเฟีอย ไม่กินก้ไม่ตาย แต่ตอนแท่งละไม่ถึง 20 บาท

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
sssp
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 14:21 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

กินเข้าไปได้ไงแหวะ q*019

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
เหมือนกันเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 14:24 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

q*078q*078

อันละ 40 ยังไม่ได้กินเลย q*026q*075
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ก็รวยมีไรป่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 14:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ปกติ กินไอติม แพงมาตลอด แระแค่แท่งละ 100 มันเป็นไรที่ ธรรมดา ไม่เห็นจะต้องด่า รึ ตกใจอะไรกันขนาดนั้น มีกำลังซื้อ ไม่ได้ขอแระทำใครเดือดร้อนก็ไม่แปลกนี่ไม่เห็นต้องด่ากันเลย เกิดมาต่างสิ่งแวดล้อม ต่างสังคม คิดต่างไม่ใช่คิดผิด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
รากหญ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 16:17 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

ลูกฉันมันไม่ยอม จะกินแท่งละ40 ฉันพยายามบอก มันไม่ยอม
เลยต้องกัดฟันซื้อให้แบ่งกันกัดคนละครึ่ง
ถ้ามันมาแท่งละ100อีก ฉันมีหวังต้องอดข้าวตาย
กันแน่ ทำงานวันละ300 มีลูกสองคน กินคนละครึ่งมันยังไม่ยอมทะเลาะกัน
สองแท่ง200 ตายแน่ แต่งานนี้ฉันไม่ยอมซื้อให้มันแน่ เพราะฉันไม่ยอม
อดข้าวเพื่อให้คนรวยทำไอติมขายนั่งยิ้ม รู้ว่าทำขายเด็ก เด็กร้องจะกิน
พ่อแม่ก็ทนไม่ไหว ต้องซื้อให้กินเพราะรักลูก อย่าทำออกมาเลย คนจนจะลำบาก คนรวยไม่เป็นไรหรอกกินสามแท่งก็ไม่เดือดร้อนถ้าทำก็ขายในร้านในห้างก็พอเพราะให้คนรวยกิน อย่ามาวางตามตู้ข้างทาง หรือ7อีเลฟเว่นเลย ฉันขอร้อง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Beeee
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 16:38 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แปลกจัง ทำไมต้องว่าคนที่มีเงินซื้อกินว่า โง่
คนไม่มีเงิน ก็ซื้อกินที่ถูกกว่าซิ มีตั้งหลายแบบ
Magnum ที่ราคาแพงเป็นเพราะวัตถุดิบและส่วนผสม
คนไม่มีเงินซื้อกิน ก็ควรเอาเงินไปซื้อข้าวกิน ก็ถูกแล้ว

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
วิทย์
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 17:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

คือมันก็เหมือนกับว่าถ้าคุณมีเงินเยอะขนาดใช้ทั้งชาติก็ไม่หมด กล้าตอบอย่างไม่อายตัวเองหรือเปล่าว่าคุณจะซื้อนิสสันมาร์ชขับ แทนที่จะซื้อซูเปอร์คาร์?

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ไม่โง่หรอกครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 18:13 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

คนที่ซื้อไอติมแท่งละ 100 บาท ทานไม่โง่หรอกครับ มียี่ห้อหนึ่งขายในเมืองไทยเหมือนกัน ราคาแท่งละ 150 บาท

ของอย่างนี้มันอยู่ที่ความพึงพอใจส่วนตัวและฐานะทางการเงินครับ

คนที่สามารถจ่ายได้ก็คงไม่รู้สึกว่ามีปัญหาอะไร ส่วนจะพึงพอใจแค่ไหน หรือรู้สึกว่าคุ้มค่าเงินหรือเปล่า ก็เป็นเรื่องส่วนบุคคลอีกเช่นกันครับ


ส่วนคนที่จ่ายไม่ได้ก็ไม่ได้เสียหายอะไร แต่จะดูไม่เข้าท่าก็ตรงที่มาบอกคนอื่นที่ซื้อทานว่าโง่ สะท้อนว่าคุณมีวิธีคิดที่คับแคบและมีทัศนคติในแง่ลบหรือเปล่าครับ

โดยส่วนตัว ผมรู้สึกว่ามันแพง แต่ถ้าหากมีโอกาสคงขอลองซื้อทานดูสักที คิดว่าคงไม่เสียหายครับ เป็นประสบการณ์ชีวิต มันก็เหมือนเรื่องอื่นๆแหละครับ โรงแรมหรูๆ รถราคาแพงๆ ร้านอาหารดีๆ ผมเองก็อยากลองทานสักครั้งหนึ่งในชีวิต คงไม่จ่ายเพื่อสิ่งเหล่านี้ทุกวัน เพราะผมไม่มีเงินขนาดนั้น

และผมก็ไม่เคยไปนั่งตัดสินว่าคนมีฐานะที่เค้าจ่ายเพื่อสิ่งเหล่านี้ทุกวันคือคนโง่ ในทางตรงข้ามกันผมมองว่ามันคือการสร้างงานสร้างรายได้ให้กับคนอีกจำนวนมากเลยทีเดียวครับ ไอติมราคาแท่งละ 100 บาท คงมีคนงานในโรงงานจำนวนไม่ต่ำกว่าร้อย และถ้าหากว่าคนเหล่านั้นเป็นเสาหลักของครอบครัว ก็คงมีคนได้ประโยชน์จากไอติมราคาแท่งละ 100 บาท อีกมากโขเลยครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 18:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

น่าเห็นใจคุณแม่ที่ลูกรบเร้าอยากกินจัง
ก็ของมันล่อตาล่อใจเด็กอะนะคะ q*027

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 19:03 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แพงอ่ะ แต่ก็อยากจะลองซื้อกินดู....หุหุหุ q*078

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
จุ๊บแจง
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 3 ก.ย. 12, 19:13 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
 

แพงขนาดนี้กินสเวนเซ่นส์ดีกว่าเน๊อะ (แต่ถ้าอร่อยก็ยอมจ่ายอ่ะ)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  ไอติม 

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

 
ตอบ

ชื่อ:
 
แชร์ไป Facebook ด้วย
กระทู้:
ไอค่อนข้อความ:
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

 
 

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ
 
:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)
         
หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม